พี่ๆๆๆค้าบขอลิ้งโหลดโปรแกรมAspen HYSYS chemcadทีคับ

สำหรับแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและประสบการณ์ทางด้าน piping technical

พี่ๆๆๆค้าบขอลิ้งโหลดโปรแกรมAspen HYSYS chemcadทีคับ

Postby xman4243 on Wed May 14, 2008 2:33 am

เรียนวิศวะเคมีค้าบบขึ้นปี3 หาที่โหลดSoftwareพวกนี้ไม่ได้คับ ครายมีขอหน่อยยยยย
CHE_KMUTT :mrgreen: :mrgreen: คนมันอยากเรียนรู้อะๆๆๆ
วิศวะเคมีนี่ทำงานทางด้านPiping ในโรงกลั่นได้ปะคับหรือทำได้เฉพาะเครื่องกล
xman4243
มนุษย์ท่อ
มนุษย์ท่อ

Re: พี่ๆๆๆค้าบขอลิ้งโหลดโปรแกรมAspen HYSYS chemcadทีคับ

Postby KPH on Wed May 14, 2008 8:00 am

เคมีมาทำpipingก็มีครับ.....เก่งๆทั้งนั้น..
KPH
มนุษย์ท่อ
มนุษย์ท่อ

Re: พี่ๆๆๆค้าบขอลิ้งโหลดโปรแกรมAspen HYSYS chemcadทีคับ

Postby eto-che14 on Wed May 14, 2008 11:12 am

อยู่ในส่วนของ software board นะครับ

viewtopic.php?f=11&t=101

คุณ KPH ไปอยู่ กทม. เป็นใงบ้างครับ สบายดีนะ
Imagine all the people living life in PEACE uuuhooo
eto-che14
มนุษย์ท่อ
มนุษย์ท่อ

Postby Patty_Devil on Thu May 15, 2008 7:14 pm

น้องๆ สมัยนี้ขยันกันจริงๆ นะครับ...
อ่านดูแล้วน้องคงเรียนอยู่ ChE_KMUTT น้อ.. จริงๆ ในมหาลัยของน้องเค้าซื้อโปรแกรมพวกนี้มาให้เรียนอยู่แล้วนะ
ก็เห็นมี Aspen PLUS ลงเรียนเลยครับ...แต่ก็น่าจะไปเปิดเล่น/เรียนเอง ได้นะ ที่ห้องคอมข้างล่างตึกนะ... ส่วนตัว HYSYS/PROII ก็ลองขอพี่ๆ ที่เรียน ChEPS ลองดู ผมว่าพี่ๆ พวกนี้เค้ามีกันนะ ขอ Program Crack กะพี่ลองดู...

แต่ถ้าพูดถึงในตอนทำงาน กลุ่มวิศกรที่ใช้ โปรแกรมพวกนี้จะเป็นพวก Process Engineer ครับให้กันจนปวดหัวเลยแหละ ลองถามพี่ๆคนรู้จักดูนะครับ
Patty_Devil
มนุษย์ท่อ
มนุษย์ท่อ

Postby popman on Mon May 19, 2008 12:20 pm

KPH wrote:เคมีมาทำpipingก็มีครับ.....เก่งๆทั้งนั้น..

พี่ eto-che14 ก็หนึ่งในนั้นครับ อิอิ :mrgreen:
popman
มนุษย์ท่อ
มนุษย์ท่อ

Return to Piping Discussion